ฟันหลอ

โดย: ปู [IP: 182.232.129.xxx]
เมื่อ: 2020-02-27 20:45:02
ผมเป็นคนที่มีฟันหลอแยะมาก และที่เหลืออาการก็หนัก จะเหลืออยู่ก็แต่ฟันด้านหน้าที่ใกล้ๆจะไปเต็มทนเร็วๆนี้

ถ้าไปทำคงต้องตามขั้นตอน ฟันที่ยังพอเห็นอยู่ก็ต้องถอนใช่มั้ยครับ แล้วช่วงสามเดือนที่ต้องรอขั้นตอนสมบูรณ์ ผมจะต้องฟันหลอหรือปล่าวหรือคุณหมอมีฟันปลอมไรแปะไว้ให้มั้ยครับ

ผมนั่งคิดว่าประตูหน้าโหว่แบบไมเคิลสฟิงค์ คงต้องทำใจอยู่

ส่วนด้านฟันกรามที่ไม่ค่่อยมีเหลือ ทำก็คงไม่มีปัญหา เพราะมันมองไม่เห็น

แล้วผมต้องใส่รากฟันเทียมทุกซี่ที่หายหรือปล่าวครับ มีแบบใส่รากสองซี่แล้วทำฟันปลอมครอบซี่มั้ยครับ

ผมเป็นคนกลัวการทำฟันมากครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 855,344