รักษาโรคเหงือกให้หายก่อน ถึงจะทำรากฟันเทียมได้

โดย: ต้น [IP: 122.59.57.xxx]
เมื่อ: 2017-02-13 14:05:30
ผมมีปัญหาโรคเหงือกครับ จนฟันต้องถอนทิ้งไปแล้ว 4 ซี่ด้านหน้า แล้วก็ได้ไปหาคุณหมอเพื่อรักษาโรคเหงือก คุณก็ขุดหินปูนอย่างลึกให้ แต่ดูเหมือนว่าโรคเหงือกยังไม่หายไป แต่ก็ไปหาคุณหมอท่านหนึ่ง ผมบอกคุณว่าอยากทำรากฟันเทียมคุณหมอบอกว่าอย่าทำเลยเหงือกคุณทำแล้่วเสียเงินฟรี คุณหมอที่รักษาโรคเหงือกให้ผมก็ไม่อยากให้ทำ ตอนนี้ท้อเลยครับ เพราะไม่อยากใส่ฟันปลอม สภาพเหงือกผมคงแย่มาก เพราะสูบบหรี่ด้วย ท่านแอลกอฮอล์ด้วย ถ้าผมกับไปขุดหินปูนอีกครั้ง แล้วปรับเปลี่ยนพฤติกรรมดูแลสุภาพในช่องปากเลิกบุหรี่เลิกแอลกอฮอล์ แล้วจะดูอย่างว่าเราไม่เป็นโรคเหงือกแล้ว โดยประสบการณ์ของคุณหมอ เคยมีไหมครับ คนที่ปัญหาเหงือกอย่างรุนแรงแต่สามารถทำรากฟันเทียมได้

#1 โดย: A [IP: 171.5.27.xxx]
เมื่อ: 2017-02-14 18:43:52
เราก็มีปัญหาโรคเหงือกค่ะ แต่สามารถทำได้ นี่เพิ่งไปฝังรากมาค่ะ มีการปลูกกระดูกนิดหน่อย ความสำเร็จขึ้นอยู่กับสุขภาพคนไข้ค่ะ คุณสูบบุหรี่ ความสำเร็จในการฝังรากมีโอกาสน้อยค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ไม่ทราบคุณเจ้าของกระทู้รักษาโรคเหงือกที่ไหนคะ ตอนนี้เรากำลังหาคุณหมอรักษาโรคเหงือกอยู่ค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ
#2 โดย: แบงค์ [IP: 27.55.77.xxx]
เมื่อ: 2017-02-16 16:33:39
สอบถามคุณเอหน่อยค่ะ ของคุณเอฝังรากเทียมไปแล้วใช่มั้ยคะ แล้วไม่ทราบว่าคุณหมอนัดใส่ครอบฟันให้เมื่อไหร่คะ พอดีไปฝังรากมาแล้วเหมือนกัน แต่ของเราเป็นฟันหน้า ตอนนี้รอตัดไหมยุ่ แต่วิตกมาก เพราะตอนนี้ฟันข้างหน้าหลออยู่ กลุ้มใจมากๆเลยค่ะ
#3 โดย: A [IP: 192.168.3.xxx]
เมื่อ: 2017-02-20 11:00:18
ของเอรออีกสามเดือนค่ะ เพราะปลูกกระดูกด้วยค่ะ พค. คุณหมอนัดพิมฟันค่ะ แล้วไม่มีครอบฟันชั่วคราวให้เหรอคะคุณแบงค์ ลองปรึกษาคุณหมอที่ทำอีกทีหลังตัดไหมมั๊ยคะ
#4 โดย: แบงค์ [IP: 223.24.56.xxx]
เมื่อ: 2017-02-20 18:13:17
ของคุนเอ คุณหมอมีครอบฟันชั่วคราวให้ตั้งแต่แรกเลยใช่มั้ยคะ สงสัยของเราคุณหมอคงลืมค่ะ แล้ววันที่ฝังรากเราก้อลืมถามด้วยค่ะ
#5 โดย: A [IP: 171.6.243.xxx]
เมื่อ: 2017-02-20 19:05:38
ของเอเป็นฟันกรามน้อยค่ะ ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็น ไม่จำเป็นต้องมีครอบฟันก็ได้ค่ะ
#6 โดย: TK [IP: 171.5.232.xxx]
เมื่อ: 2017-02-28 23:00:54
สอบถามคุณเอเรื่องปลูกกระดูกอ่ะคับ ช่วยอธิบายคร่าวๆได้มั้ยคับ ถึงสาเหตุที่ต้องปลูก วิธี แร้วก้ระยะเวลา รวมทั้งค่าใช้จ่ายอ่ะคับ (555ถามเยอะยังงี้ ไม่คร่าวๆแร้วมั้งเนอะ อิอิ) คือสงสัยมานานละ แต่ไม่รู้จะถามใครยังไงดี เคยถามหมออื่นทางเว้ป แต่ก้เงียบ ยังไงขอบคุณมากนะคับ
#7 โดย: แบงค์ [IP: 58.9.54.xxx]
เมื่อ: 2017-03-10 10:18:29
ตอบคุณ TK นะคะ ของแบงค์ก้ปลูกกระดูกเหมือนกันค่ะ สาเหตุก็คือมวลกระดูกบริเวณที่จะฝังรากเทียมมันน้อยค่ะ คุณหมอเลยต้องปลูกระดูกเพิ่ม วิธีการปลูกกระดูกก็คือ คุณหมอจะใส่สารที่เรียกว่า Bone Graft ลงไปเหงือกที่เราฝังรากเทียมน่ะคะ ส่วนราคาก็แล้วแต่ปริมาณกระดูกที่ปลูกเพิ่มค่ะ สำหรับระยะเวลาก้ต้องรอประมาณ 3 เดือนค่ะ
#8 โดย: Manking [IP: 180.183.196.xxx]
เมื่อ: 2018-02-24 10:30:25
เวลา 19.00 - 21.00 น. เป็นเวลาที่กล้ามเนื้อหัวใจจะชะล้างตัวเองจึงต้องพักสนิท ส่วนหัวใจจะทำงานน้อยลง ถ้าไม่พักเลือดจะข้น กล้ามเนื้อหัวใจจะทำงานหนัก ทำให้หัวใจโต และคนที่มีหัวใจโตจะมีความเสี่ยงต่อการเป็นอัมพาตมากกว่าคนปกติ
ทุกวันนี้คตนเราไม่ได้เตรียมตัวที่จะพักในเวลานี้เลย ยิ่งกลับทำงานล่วงเวลามากขึ้น หรือไม่ก็เที่ยวกลางคืน และยังกินอาหารหนักๆ พร้อมกับดื่มครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ ทำให้กล้ามเนื้อหัวใจทำงานหนักมากขึ้นไปอีกเท่าตัว จึงมีผลกระทบต่อหัวใจ หัวใจจะต้องทำงานหนักไปด้วย ซึ่งปกติแล้วร่างกายควรจะชะลอพักนั่งสมาธิ สวดมนต์ไหว้พระเพื่อให้จิตใจและร่างกายสงบลง เพื่อเป็นการเตรียมตัวสำหรับการพักผ่อนในเวลานี้
ผู้เชี่ยวชาญวิทยาด้านสมองและประสาทได้ทดลองสแกนนคลื่นสมองพระสงฆ์ที่นั่งสมาธิมากกว่า 10,000 ชั่วโมง เปรียบเทียบกับผู้ฝึกสมาธิขั้นเริ่มต้น พบคลื่นสมองที่เป็นระเบียบมากกว่า และระหว่างนั่งสมาธิจะมีคลื่นสมองเกิดขึ้นเช่นเดียวกับผู้ที่นอนหลับ นั่นคือทำสมาธิปประจำจะดีต่อสุขภาพ

<a href="http://www.s4p4.com/goldenslot/" title="goldenslot">golden slot</a>
<a href="http://www.s4p4.com/goldenslot/" title="goldenslot">golden slot</a>

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 855,185