ลำไส้อักเสบกับการกินเวย์

โดย: komson insawang [IP: 171.96.172.xxx]
เมื่อ: 2016-04-30 18:31:05

พอจะถามเกี่ยวกับ โรคลำไส้อักเสบกับการกินเวย์ครับ เริ่มเรื่องก็คือ ผมเคยผ่าตัดไส้ติ่งมาก่อนซึ่งเป็นระยะที่ไส้ติ่งเป็นหนองแล้วเลยต้องผ่ายาวเพื่อล้างลำไส้ อันนี่ฟังจากเเพทย์ผู้ผ่าตัดตัวผมเอง หลังจากผ่าตัดได้ไม่นานก็ปัญหาด้านผังผืดเกาะลำไส้ บริเวณช่วงท้องด้านล่างซ้าย และมีอาการลำไส้อักเสบ จนต้องนอนโรงบาล ซึ่งก่อนหน้านี้มีอาการปวดลำไส้ช่วงท้องด้านซ้าย มา 1-2 ครั้ง จนกินยาไม่ได้อาเจียนออกหมด และท้องร่วงร่วมอยู่ด้วย จึงต้องไปฉีดยาแก้ปวด หลังจากนั้นหมอจึงสั่งให้งด อาหาร ผลไม้ นม จำพวกกรด เน้นทานผัก และวิ่ง 30นาทีต่อวัน พอดีระยะหลังอาการดีขึ้น สนใจเล่นกล้ามพวกฟิตเนต เลยลองกินเวย์โปรตีน แบบ ISO และรู้สึกมีอาการปวดเล็กน้อย ตรงบริเวณช่องท้องด้านล่างซ้ายล่าง แต่ก่อนหน้านั้นผมกินข้าวต้มและสัปปะรดชิ้นเล็ก 4-5 ชิ้น จึงออกกำลังกายและตามด้วยการกินเวย์ สักพักอาการปวดจึงเริ่มออกครับ
#1 โดย: หมอโชค [IP: 61.90.61.xxx]
เมื่อ: 2016-05-19 03:34:45
ตอบนะครับ อันนี้ไม่ทราบจริงๆนะครับ ขออภัยด้วยนะครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 855,284