ขอคำแนะนะเรื่องรากเทียมคะ

โดย: bb [IP: 115.87.116.xxx]
เมื่อ: 2016-02-02 16:21:41
ไม่ทราบว่ารากเทียมของไทย เมื่อเทียบกะของเกาหลีแล้ว ด้อยกว่ากันอยู่เยอะไม๊คะ เพราะไม่เห็นหมอโชคใช้ของไทย น่าจะมีข้อจำกัดอะไรที่ไม่น่าใช้รึป่าวคะ หรือไม่น่าใช้อย่างไร แต่เห็นหลายที่ก็ใช้อยู่อะคะ
#1 โดย: หมอโชค [IP: 58.11.121.xxx]
เมื่อ: 2016-02-10 23:46:59
ตอบ
จริงๆไม่อยากตอบเล้ยยยมันเป็นการชี้นำสุดๆ...

ต่อไปนี้จะตอบโดยว่า...อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ....
แต่จริงๆแล้ว...เรื่องการศึกษาต่างๆ ความแข็งแรง การยึดกับกระดูก รากเทียมไทย กับ รากเทียมเกาหลี นั้น ใกล้เคียงกัน...นะครับโอเคนะ

แต่เนื่องด้วยรายละเอียดบางอย่าง รายละเอียดในการทำงานส่วนต่อฟัน(พิมพ์ต่อฟัน) ผมทำเองอ่ะผมรู้สึกอ่ะ...อันนี้ผมยังไม่ค่อยประทับใจนัก..มันไม่เป๊ะอ่ะ...มันค๊อกๆ แค๊กๆ อ่ะ แต่ใส่แล้วก็ใกล้กันนะ...ผมว่าตอนนี้ส่วนนี้ยังต่างนะ...ผมทำเองไงเลยยังไม่ใช้

แต่อย่างที่เคยตอบไปแล้วไงครับ
ยี่ห้อนี้อ่ะผมเลือกใช้กับแม่เพราะผมว่ามันดีนะ ราคาคุ้มนะ...เทียบกับยุโรป.สูสีนะ...แต่ยังมีต่างบางเรื่องนะ..เดี๋ยวยาวพอๆๆ...ไว้ถามอีกสิจะตอบให้นะ ฮะๆๆๆ

เอาเป็นว่าจริงๆรากเทียมไทยหรือรากเทียมเกาหลีนั้น
ไม่ต่างมากนะ..ในอนาคตผมว่าอาจใกล้กันมากกว่านี้ผมอาจใช้นะ...แต่ตอนนี้ผมว่ายังต่างนิดนึงนะ

อีกอย่างในการทำงาน...ผมสบายใจที่ใช้ยี่ห้อนี้...ใช้มาไม่เคยมีปัญหา...
เปอร์เซนต์การฝังแล้วติดดีมากเกือบจะ100%..ถ้าฝังแล้วไม่ติด ต้องโชคดีจริงๆอ่ะ

ก็หวังว่าในอนาคตอันใกล้รากเทียมไทยพัฒนาจุดที่ผมไม่ชอบออกไป..ผมก็อาจเลือกนะครับ..ขอบคุณนะครับ

ปล.ส่วนคนไข้ที่อยากใช้รากเทียมของไทย สามารถบอกได้นะครับยินดีทำให้
#2 โดย: apichaty8842@yahoo.com [IP: 58.8.150.xxx]
เมื่อ: 2016-02-16 19:39:41
ขอถูกๆครับ
#3 โดย: bb [IP: 115.87.116.xxx]
เมื่อ: 2016-02-23 12:46:47
แสดงว่าตัวคุณหมอโชคเองก้อเคยใช้รากเทียมไทยถึงปัญหาของมัน มันค๊อกๆ แค๊กๆ หมายถึง ส่วนของรากเทียมกะตัวครอบฟันมันไม่แน่นรึป่าว มีการขยับได้หรืองัยคะ แต่ถ้าจะใช้รากเทียมไทยทางคุณหมอโชคก้อมีใช่ปะคะ แล้วราคารวมครอบอยู่ที่เท่าไหร่คะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 855,295