ราคารากฟันเทียม มีหลายราคา จำเป็น หรือแตกต่างกันมากมั๊ยครับ เวลาเลือกใช้

โดย: สิทธิกร [IP: 180.183.110.xxx]
เมื่อ: 2015-12-15 23:09:11
รากฟันเทียม ที่มีราคาสูงกว่า มันบอกอะไรครับ สมควร ทำที่ราคาสูงหน่อย ดีไหมครับ หรือความทนทานต่างกัน หรืออะไร ที่ทำให้ มีราคาต่างกันครับ
#1 โดย: หมอโชค [IP: 61.90.22.xxx]
เมื่อ: 2015-12-22 07:53:49
ตอบ
สำหรับผมเป็นคำถามที่ตอบ ตรงนี้ค่อนข้างยาก เพราะด้วยความเห็นผมค่อนข้างมีผลต่อคนไข้ในการตัดสินใจอยู่พอสมควร
แต่เพื่อความกระจ่างขออนุญาติตอบคร่าวๆนะครับ

ถามว่ามีความต่าง ไหม
ตอบว่ามีความต่าง ครับ แต่ไม่มาก และมางคลินิคมีแนวทางการดูแลเป็นพิเศษครับ
ความทนทาน ในส่วนของรากเทียม และครอบ
ตอบ ใกล้เคียงกันครับ มีความต่างเล็กน้อย
ส่วนที่ทำให้ราคาต่างกัน
ตอบ ความน่าเชื่อถือของbrandต่างๆ ประเทศที่ผลิต ต้นทุนบริษัทขายหมอ การรับประกันของทางบริษัท

เหล่านี้เป็นความต่างครับ
รวมๆ ก็พอมีความต่าง ครับ เลือกยี่ห้อรากเทียม ผมมักจะแนะนำให้สบายใจว่าถ้าความต่างของเงินเพิ่มขึ้น มันคือเงินที่เราสบายใจเพิ่มขึ้นหรือไม่ ถ้าสบายใจเลือกของแพงก็สบายใจกว่านะครับ

แต่ยี่ห้อที่ถูกกว่าหมอก็เลือกใช้กับคุณแม่ และก็คุณพ่อนะครับ เพราะเห็นว่าคุ้มค่าใช้งานได้แต่ก็ต้องดูแล มาหาหมอคอยหมั่นเช็คสภาพบ่อยๆน่ะครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 853,053