ฟันคุด

โดย: หมิว [IP: 116.12.243.xxx]
เมื่อ: 2015-07-07 08:07:18
คือตอนนี้หนูเรียนอยู่ Singapore แต่ที่นี้ค่าทำฟันแพงมาก อีกเดือนกว่าหนูกลับไทย ทีนี้เหงือกหนูมันเปิดเห็นฟันคุดแล้ว หนูอยากทราบว่าถ้าหนูรอกลับไปผ่าที่บ้านเรามันจะทันมั้ยค่ะ เพราะหนูเคยจัดมาก่อน กลัวว่าถ้ารากฟันคุดขึ้นสมบูรณ์แล้วมันจะดันฟันอื่นไปข้างหน้าเท่ากับว่าหนูต้องได้จัดฟันใหม่ทังหมด หนูพอจะมีเวลาเท่าไร่ค่ะ?

ขอบคุณค่ะ
#1 โดย: หมอโชค [IP: 61.90.56.xxx]
เมื่อ: 2015-07-09 23:04:31
ตอบ ฟันคุดดันฟันก็เป็นเรื่องที่มีรายงานว่ามีการดันฟันเคลื่อนได้ครับ แต่คนไข้บางคนก็ไม่มีผลอะไร
ตอบข้อสงสัย ที่คนไข้กังวลว่ามีเวลาเท่าไหรถึงจะมีผลต่อฟันหน้า ก็สามารถตอบได้ว่า
ก็นานเป็นเดือนนะคะ แต่พี่หมอไม่เห็นฟันเลย ก็เลยตอบเป็นตัวเลขลำบากว่ากี่เดือนกันแน่

แต่ไม่ว่าอย่างไร กลับมาเมืองไทยก็รีบไปทำฟันนะครับ
ปล. ถ้าใส่รีเทรนเนอร์ก็จะช่วยได้อยู่นะครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 855,146