อยากทำรากเทียมคะเเละปรึกษาทั้งปากเลยคะ

โดย: Bua [IP: 180.183.41.xxx]
เมื่อ: 2015-06-29 23:38:58
เป็นคนที่มีปัญหาด้านเหงือกเเละฟันอย่างมากเลยคะ (ทั้งครอบครัว) ตอนนี้ด้านในมีหลอหลายซี่เลยคะเลยสนใจจะทำรากเทียมคะ ขอเเยกเป็นข้อๆนะคะ

1. ตอนนี้มี 2 ซี่ที่ถอนไปนานจนเหงือดชิดปิดกันเเล้วคะ จะสามารถทำรากเทียมได้มั๊ยคะ มีขั้นตอนยังงัยบ้างคะ? ใช้เวลานานขนาดไหน?เเละอยากทราบค่าใช้จ่ายด้วยคะ ^^

2. มีซี่ฟันกรามด้านล่างซ้ายที่เเตกเเละคงต้องถอนคะ เลยอยากถามคุณหมอว่าถ้าถอนเเล้วสามารถทำรากเทียมได้เลยมั๊ยคะ?

3.มีฟันผุหลายซี่คะ อยากทราบค่าอุดฟันคะ

4.อยากจัดฟันด้านล่างด้วยคะ ไม่ทราบมีเเบบไหนราคาเท่าไหร่คะ

ถามเยอะหน่อยนะคะ พอดีเพิ่งทำใจว่าจะโมดิฟายทั้งปากก่อนจะมีตัวเล็กคนที่2 คะ ^^

ปล.ถ้าพรุ่งนนี้คุณหมอว่างสามารถพร้อมทำได้เลยนะคะ 0835544544 คะ

ขอบคุณๆหมอมากๆคะ
#1 โดย: หมอโชค [IP: 61.90.7.xxx]
เมื่อ: 2015-07-02 01:35:23
ตอบ
1 สามารถทำได้เลยค่ะ แต่ต้องดูสภาพโดยรวมก่อนนะค่ะ
2 สามารถทำได้เลยค่ะ แต่ก็ต้องดูสภาพภายหลังการถอนฟันนะค่ะ ถ้าทำได้ภายในทีเดียวก็จะทำให้คนไข้ไม่เจ็บหลายทีนะค่ะ
3 ราคาอุดฟัน 600-1200 ค่ะ
4 จัดฟันมีหลายแบบค่ะ แบบเหล็ก แบบใส ยังไงมาปรึกษาก็จะได้ให้คำแนะนำทีเดียวนะครับ

ปล.ดีครับการวางแผนการทำฟันก่อนการมีบุตรเพราะระหว่างตั้งครรภ์ จะทำฟันจะลำบากนิดนึงครับ
ปล.2 ผมว่าคนไข้ได้รับการรักษาวันนี้เรียบร้อยแล้ว หมอมาตอบช้าไปหน่อยนะครับ ขออภัยด้วย

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 855,543