ขอปรึกษาว่าจะไปทำรากฟันเทียมที่สาขาไหนดีค่ะ

โดย: น้ำ [IP: 171.96.177.xxx]
เมื่อ: 2015-05-17 02:24:12
เนื่องจากอยู่ใกล้สาขาศูนย์การแพทย์กาญจนาภิเษกค่ะ จึงอยากทราบว่า ถ้ามาที่นี่ต้องรอคิวนานไหมคะกว่าจะได้ทำรากฟันเทียมเพราะเคยพาแม่มาที่นี่แล้วหมอตรวจบอกว่าแม่ต้องรักษาโรคเหงือกก่อนแต่ต้องรอคิว 3 เดือนค่ะ ตอนนี้ยังไม่ถึงวันนัดเลยค่ะ หรือสามารถขอนัดคิวกับคุณหมอได้เลยไหมคะ และราคารากฟันเทียมเท่ากันกับที่เดอะเด้นท์ไหมคะ

ถ้าที่กาญจนาต้องรอนาน ควรจะไปพบคุณหมอที่เดอะเด้นท์จะดีกว่าไหมคะ

คุณหมอช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เพราะจะพาคุณแม่ไปรักษาเนื่องจากคุณแม่มีปัญหาเรื่องฟันหลายซี่อยากให้คุณหมอตรวจและแนะนำเพื่อที่จะทำให้ต่อเนื่องทั้งหมดเลยค่ะ คุณแม่จะได้มีฟันที่ดีใช้งานได้สะดวกต่อไปอีกนานๆ ค่ะ

รบกวนคุณหมอช่วยแนะนำด้วยนะคะ

#1 โดย: หมอโชค [IP: 61.90.56.xxx]
เมื่อ: 2015-06-05 03:00:43
ตอบ นะครับ
ถ้าคนไข้สนใจทำที่ศูนย์การแพทย์ กาญจนา ก็สามารถนัดหมอโชคได้นะครับ แต่ราคาไม่เท่ากันนะครับเพราะที่ศูนย์การแพย์เป็นของทางราชการนะครับ หมอกำหนดราคาให้ไม่ได้นะครับ เป็นราคากลางที่ทางศูนย์กำหนดค่ะ

รอคิวที่ศูนย์การแพทย์ ไม่นานมากนะค่ะ สามารถเลือกได้ตามความสะดวกในการเดินทาง ระยะเวลาคิวนัดหมาย และ ค่าใช้จ่ายได้เลยค่ะ

ถ้าที่ศูนย์ ผมจะลง วันเสาร์ อาทิตย์ คิวยาวนิดนึง ราคารากเทียมจะต่างขึ้นนิดนึง ราคาทำฟันอื่นๆ ค่อนข้างดี
ทำโดยหมอเฉพาะทาง มีประสบการณ์ทุกท่าน เดินทางน่าจะสะดวกคนไข้นะ

ถ้าทางร้าน ผมจะลง วัน จันทร์ อังคาร พุธ คิวสั้นกว่านิดนึง ราคารากเทียมถูกว่านิดนึง ราคาทำฟันอื่นๆ ก็สูงกว่านิดนึง ทำโดยหมอเฉพาะทาง ส่วนมากเป็นเพื่อนๆหมอโชค การเดินทาง คนไข้น่าจะไกลหน่อยนะครับ

แนะนำก็อาจเลือกเป็นอย่างๆ ก็ได้นะครับ
นัดมาตรวจที่ศูนย์ก่อนก็ได้นะครับไว้จะช่วยดูให้แล้ววางแผนให้นะครับ
ให้เดินทางสะดวก และ ราคาประหยัดที่สุด งานดีที่สุดนะครับ ภายในงบที่คนไข้สบายใจ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 853,917