ข้อแตกต่างของยี่ห้อและราคารากเทียม

โดย: สิทธิศักดิ์ [IP: 58.10.13.xxx]
เมื่อ: 2015-03-11 20:17:52
ทำไมรากเทียมถึงมีหลายยี่ห้อและหลายราคา

มีข้อแตกต่างอย่างไรกับรากเทียมที่ราคาถูกของเกาหลีหรือที่ราคาแพงขึ้นของอเมริกา เยอรมัน ฝรั่งเศส และสวิส
#1 โดย: หมอโชค [IP: 61.90.6.xxx]
เมื่อ: 2015-03-13 01:28:04
ตอบนะครับ
1 รากเทียมมีหลายยี่ห้อ หลายราคา ก็เหมือนรถยนต์ ต่างค่ายต่างราคานะครับ
ไม่ว่าจะเป็นความน่าเชื่อถือ ประเทศผู้ผลิต รวมถึงราคาที่คลินิคคิดกับคนไข้ด้วยนะครับ
ปล. ลองเช็คที่ทำดูได้นะครับ ว่ายี่ห้ออะไรนะครับราคาเท่าไหร่
2 ข้อแตกต่างกัน ก็เป็น ความน่าเชื่อถือ ประเทศผู้ผลิด ส่วนมากเป็นรายละเอียดปลีกย่อยครับ
เช่น ขั้นตอนการฝังจะต้องใช้เทคนิคที่ต่างกัน การพิมพ์ฟันตัวพิมพ์ไม่เหมือนกัน เป็นต้น
มักเป็นความต่างที่หมอต้องเจอ แต่เมื่้อทำเสร็จแล้วความต่างแทบไม่สามารถสังเกตได้ โดยคนไข้ครับ
ความแข็งแรงก็ใกล้เคียงกันมากๆๆ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 855,401