ฟันหน้าล่าง หลุด 1 ซี่

โดย: หน่อง [IP: 124.121.124.xxx]
เมื่อ: 2021-06-18 14:29:11
อ้างอิงจากที่เคยถามคุณไว้เมือวันที่ 8/12/2019 ว่า "เรียน คุณหมอโชค

ขอสอบถามหน่อยครับ คือเมื่อ 2 เดือนที่แล้วฟันหน้าด้านล่างของผมมันโยก ผมเลยไปหาคลินิคทำฟัน คุณหมอที่ตรวจเแจ้งว่าเป็นโรคเหงือก

ซึ่งคุณหมอนัดให้ไปรักษาประมาณ 4 ครั้ง (ตอนนี้ทำไปแล้ว 3 ครั้ง) โดยทำการการขูดหินปูนทั้งปาก (เนื่องจากไม่เคยให้ทำฟันมา 10 กว่าปีแล้ว) ซึ่งคุณหมอได้แจ้งว่าฟันที่โยกอาจจะต้องถอดออกแล้วใส่ฟันปลอม อยากสอบถามคุณหมอว่า ถ้าจำเป็นต้องถอดฟันซี่ดังกล่าวออก เพื่อใส่ฟันปลอม"

แต่ตอนนี้ตอนนี้ฟันซี่ดังกล่าวหลุดแล้วครับ พึ่งหลุดเมื่อสองวันที่แล้ว ตอนนี้ผมเครียดมากเลย (ดีว่าช่วงนี้มีโควิด ทำให้ต้องใส่แมสตลอดเวลาขณะไปทำงาน) ไม่ทราบว่ามีวิธีรักษา หรือใส่ฟันปลอมไหมครับ แล้วช่วงนี้คลินิคยังเปิดอยู่หรือเปล่าครับ เพราะก็กลัวเรื่องโควิดเหมือนกันครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 856,207