จัดฟันแล้วติด raise bite

โดย: mae [IP: 96.30.116.xxx]
เมื่อ: 2018-10-02 13:37:54
สวัสดีค่ะคุณหมอโชค หนูมีคำถามจะถามค่ะ (ว่างๆรบกวนคุณหมอช่วยตอบคำถามหนูหน่อยนะคะ)

ขอเกริ่นเรื่องก่อนนิดนึงค่ะ คือตอนแรกตั้งใจจะไปปรึกษาทำรากฟันเทียมกับคุณหมอ เพราะเห็นโปรโมชั่นในเว็ปทำรากฟันเทียม29,000 บาท ราคาเข้าถึงได้ แล้วหนูก็ได้เข้าไปคลินิก วันที่ 28/09/2561 เพื่อจะไปปรึกษาเรื่องทำรากเทียม ได้พบกับคุณหมออีกท่านเป็นผู้หญิง ( พูดจาสุภาพ น่ารัก ดูใจดี) คุณหมอได้ตรวจฟันแล้วแนะนำให้จัดฟัน (ฟันหนูมีปัญหาคือฟันซี่หน้าใส่ฟันปลอม 1 ซี่ และฟันล่างคร่อมฟันบน) ด้วยความอยากมีฟันสวยก็เลยตัดสินใจทำ คุณหมอก็ติดเครื่องมือให้วันนั้นเลย คำถามหนูก็คือ จัดฟันแล้วติด raise bite ฟันหน้ามา ฟันกรามไม่สามารถสบกันได้ ทำให้เคี้ยวอาหารไม่ได้เลย กรณีเคสของหนูต้องใช้เวลาติดraise biteนานไหมคะ แล้วติดraise bite ดียังไง (วันที่ติดเครื่องมือหนูก็งงๆเลยไม่มีคำถาม จนได้มาหาข้อมูลเองกับก้อนสีฟ้าๆที่ติดมากับฟัน) คุณหมอนัดอีกทีวันที่20/10/2561 ค่ะ มีความกังวลกลัวตัวเองผอม เพราะทานอาหารไม่ค่อยสะดวกเลย ขอบคุณคุณหมอค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 856,318