ฟันผุ

โดย: พง [IP: 171.6.242.xxx]
เมื่อ: 2017-01-07 11:21:19
ถามคุณหมอครับ ผมเป็นโรคเหงือกค่อนข้างเยอะ และมีฟันผุระหว่างซอกฟัน แต่คุณหมอที่รักษา ไม่อุดให้ จะให้รอเวลาถอนออกอย่างเดียว ไม่มีการบอกหรืออธิบายรายละเอียด หรือวิธีการรักษาอย่างอื่นเลย คุณหมอมีคำแนะนำมั้ยครับ พอดีฟันที่ว่านั้นเป็นฟันกรามด้วย ผมกลุ้มมาก
#1 โดย: หมอโชค [IP: 182.232.51.xxx]
เมื่อ: 2017-02-07 21:57:48
ตอบ โรคเหงือก และฟันผุ
ผมไม่เห็นก็ตอบยากอ่ะนะ...
แต่พอเดาคร่าวๆ ว่า
ฟันอาจผุเยอะ และเป็นโรคเหงือกด้วย เก็บอาจไม่คุ้ม ยิ่งเป็นโรคเหงือกด้วย ก็ยิ่งไม่น่าเก็บน่ะครับ เพราะเก็บ คงต้อง รักษารากฟัน ทำเดือย ทำครอบ ผ่าตัดเหงือก ทำไปทำมาก็ไม่คุ้ม เพราะอยู่ได้ไม่นาน มั้ง

เพราะหมอไม่เห็นน่ะ เลยได้แต่เดาๆอ่ะนะ

ไว้รบกวนมาตรวจนะ พี่หมอจะได้ไม่ต้องเดา และจะอธิบายให้เข้าใจเลย แล้ววันหลังอย่าปล่อยให้ฟันผุล่ะ

ไว้เจอกันนะ

อ้อ ฝากเพจพี่หมอหน่อย
รากฟันเทียมโดยหมอโชค ด้วยนะครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 856,145